คณะทันตแพทยศาสตร์ จัดกิจกรรมสัมมนาวันวิชาการสำหรับบุคลากรสายปฏิบัติการ คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปี 2566 หัวข้อ "ตามหา DNA ฅนทันตะ"
14 กันยายน 2566
คณะทันตแพทยศาสตร์
คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดกิจกรรมสัมมนาวันวิชาการสำหรับบุคลากรสายปฏิบัติการ คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปี 2566 หัวข้อ "ตามหา DNA ฅนทันตะ" โดยมี รศ.ทพญ.สั่งสม ประภายสาธก รองคณบดีฝ่ายบริหาร เป็นผู้กล่าวเปิดกิจกรรม โดยในช่วงเช้าได้มีการบรรยายวิชาการหลากหลายหัวข้อโดยผู้บริหารคณะฯ และในช่วงบ่าย คณะฯ ได้รับเกียรติจากวิทยากร ดร.สหรัฐ เจตมโนรมย์ นักจิตวิทยาการปรึกษา และทีมงานจาก หสม. สถาบันวันที่ฉันตื่น เป็นผู้จัดกิจกรรมสร้างความรู้ความเข้าใจในศักยภาพและความแตกต่างของแต่ละบุคคล เพื่อนำไปพัฒนาตนเองและองค์กรต่อไปในอนาคต เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 ณ อุทยานหลวงราชพฤกษ์ เชียงใหม่
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/286bcb39-f506-4f83-ac47-6e2f381fee8d.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/411a0026-6224-42d5-8cd3-adb4bbabae09.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/8a7018e0-cb43-46b8-baad-8c0b1537f63c.jpg)