กองพัฒนานักศึกษา ร่วมถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษาประจำปี 2567
18 กรกฎาคม 2567
ศูนย์สื่อสารองค์กรและนักศึกษาเก่าสัมพันธ์
รองศาสตราจารย์ประเสริฐ ฤกษ์เกรียงไกร รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษาประจำปี 2567 เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ตลอดจนการสนับสนุนส่งเสริมพระพุทธศาสนา โดยมีคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา บุคลากรร่วมพิธีฯ ณ วัดผาลาด เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2567