คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาทันตแพทย์ระดับปริญญาตรี จาก Niigata University, Japan ในการเยี่ยมชมคณะฯ พร้อมทั้งศึกษาดูงานระยะสั้นที่คณะฯ โดยได้เยี่ยมชมหน่วยงานต่างๆ ดังนี้
-พิพิธภัณฑ์ทางทันตแพทยศาสตร์ ห้องสมุด
-ห้องปฎิบัติการทางทันตกรรม
-คลินิกบัณฑิตศึกษา
-คลินิกทันตรังสีวิทยาช่องปากและแม็กซิลโลเฟเชียล
-คลินิกทันตกรรมจัดฟัน
-คลินิกศัลยศาสตร์ช่องปากและแม็กซิลโลเฟเชียล
-คลินิกพิเคราะห์โรคช่องปากและเวชศาสตร์ช่องปาก
-คลินิกส่งเสริมสุขภาพและทันตกรรมป้องกัน
-ศูนย์เวชศาสตร์ผู้สูงอายุ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ -ศูนย์ส่งเสริมพฤฒพลังผู้สูงอายุ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
-ศูนย์เวชศาสตร์ผู้สูงอายุ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
รวมถึงได้ร่วมกิจกรรมทันตกรรมชุมชนและป้องกัน ณ ศูนย์กายภาพบำบัดและฟื้นฟูสภาพ โรงพยาบาลเทศบาลตำบลหนองป่าครั่ง นอกเหนือจากศึกษาดูงานดังกล่าว กลุ่มนักศึกษาทันแพทย์ชาวญี่ปุ่นได้พบปะและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านภาษาและวัฒนธรรมร่วมกับนักศึกษาทันตแพทย์ของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 9 – 17 มีนาคม 2566
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/7e75671f-68f9-4067-86b3-919b23ab0f54.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/fcb03b7a-eb47-4ad3-996c-d6b696f087f7.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/4650a925-48a8-401f-92c3-c4f2a51d7266.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/8ae08a6b-ed3c-424e-9c09-aa952daca5cf.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/3f89f9a2-5f69-4be8-a53c-95a9c0934945.jpg)