สถาบันวิจัยพหุศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นำโดย ศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.สัญชัย จตุรสิทธา ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยพหุศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหารและบุคลากร จัดกิจกรรม โครงการสัมมนาบุคลากร ประจำปี 2567 ครั้งที่ 2 ในหัวข้อ “Enhancing Human Relationships and Agile & Lean Work Practices” โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.สุทธิดา จำรัส คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และ ผศ.ดร.มณิษวาส จินตพิทักษ์ วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เป็นวิทยากรให้ความรู้
หลังจากนั้น ได้จัดกิจกรรม 4 Capacity Building 2024 : A10 MDRI Landscape “Public Engagement” บรรยายโดย รองศาสตราจารย์วงกต วงศ์อภัย รองผู้อำนวยการสถาบันฯ
และกิจกรรมสรุปสิ่งที่ได้จากการศึกษาดูงานและสัมมนาบุคลากรครั้งที่ 1 เมื่อวันที่ 2-5 พฤษภาคม 2567 ที่ผ่านมา โดยผู้แทนบุคลากร
พร้อมทั้งแจ้งคืบหน้างานแต่ละงานที่เกี่ยวข้องกับนักวิจัยเพื่อให้ได้รับทราบแนวปฏิบัติการทำงานร่วมกัน
การประชุมบุคลากรในครั้งนี้ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้ผู้บริหารและบุคลากรสร้างสัมพันธ์ภาพระหว่างบุคลากรในองค์กร มีโอกาสในการพบปะพูดคุยแลกเปลี่ยน ก่อให้เกิดความรักและความสามัคคี มีการทำงานเป็นทีม มีการปรับเปลี่ยนรูปแบบการทำงานที่เน้นการบูรณาการการทำงานร่วมกันเพื่อนำไปสู่ความสำเร็จตามพันธกิจและเป้าหมายองค์กร เมื่อวันที่ 27-28 มิถุนายน 2567 2567 ณ ปางวิมาน เชียงใหม่ สปา รีสอร์ท อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่