คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ขอขอบคุณศิษย์เก่า
ทพญ.สิรินันท์ (วัตรกิจไพศาล) ใจเย็น ร่วมกับเพื่อนทันตแพทย์ มช. รุ่นที่ 9 รหัส 1774 บริจาคเงินให้สมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์ มช. จำนวน 5,000 บาท และบริจาคเงินให้คณะทันตแพทยศาสตร์ มช. จำนวน 100,000 บาท
สมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์ มช. มอบเงินรายได้จากการจัดประชุมวิชาการ จัดฟันวาไรตี้ ครั้งที่ 10 เพื่อสนับสนุนกิจกรรมของคณะฯ จำนวน 350,000 บาท
สมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์ มช. มอบเครื่องสลับสัญญาณภาพและเสียงระบบดิจิทัล พร้อมอุปกรณ์ จำนวน 1 ชุด เพื่อสนับสนุนกิจกรรมของคณะฯ มูลค่า 14,200 บาท
โดยมี ผศ.ทพ.ดร.นฤมนัส คอวนิช คณบดี เป็นผู้รับมอบ เมื่อวันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 ณ ห้องโถงสำนักงานคณบดี ชั้น 2 อาคาร 7 คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/d918a99a-d1c9-4fd6-b1ca-2feb1229d3a3.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/74d1b00a-79e7-41c0-8a38-edc70f22c1c7.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/c93665ac-0a27-4ed4-bc00-95a8db35cde4.jpg)