คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2566
27 กรกฎาคม 2566
คณะทันตแพทยศาสตร์
ผศ.ทพ.ดร.นฤมนัส คอวนิช คณบดี รศ.ทพญ.สั่งสม ประภายสาธก รองคณบดีฝ่ายบริหาร ผศ.ทพญ.ดร.สการัตห์ ณ ลำปาง รองคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กรฯ พร้อมด้วยคณาจารย์ และบุคลากร ร่วมจัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ประจำปี 2566 เพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามที่ปฏิบัติสืบต่อกันมายาวนานของพุทธศาสนิกชนให้คงอยู่ ปลูกจิตสำนึกในการอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมไทย ตลอดจนเป็นการน้อมนำหลักธรรมคำสั่งสอนไปประพฤติปฏิบัติอย่างถูกต้อง เมื่อวันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2566 ณ วัดสวนดอก จังหวัดเชียงใหม่
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/f3395b53-2391-4047-b8c2-7de6f2d07adf.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/5f3d2887-b2d0-47cd-bee6-5a1de5267255.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/a05ec504-9639-406c-a1df-44edba35efe5.jpg)