คณะทันตแพทยศาสตร์ จัดพิธีมอบเสื้อกาวน์ให้นักศึกษาทันตแพทย์ชั้นปีที่ 4
9 มิถุนายน 2566
คณะทันตแพทยศาสตร์
คณะทันตแพทยศาสตร์ จัดพิธีมอบเสื้อกาวน์ให้นักศึกษาทันตแพทย์ชั้นปีที่ 4 จำนวน 62 คน โดยมีคณาจารย์เป็นผู้มอบเสื้อกาวน์และแสดงความยินดีในการเข้าสู่วิชาชีพทันตแพทย์ และให้โอวาสแก่นักศึกษาทันตแพทย์ เพื่อให้นักศึกษามีความพร้อมก่อนที่จะเข้าฝึกปฏิบัติงานในคลินิก การดูแลรักษาผู้ป่วยอย่างมีคุณธรรม จริยธรรม มีความเมตตากรุณา มีความซื่อสัตย์ มีมนุษยสัมพันธ์ มีระเบียบวินัย สามารถบริหารจัดการเวลาและการจัดการความเครียดในการฝึกปฏิบัติงานในคลินิก เมื่อวันพุธที่ 7 มิถุนายน 2566 ณ ห้องประชุมสุทธาสิโนบล คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/07a8d0de-cc9d-4d3c-8c24-43a8542a452b.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/f2c62b07-bc3a-4378-b17b-66499d9b516c.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/defbe962-7140-4562-9c6b-e0b45103485b.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/63628da1-e62a-4dc8-b15a-1e8517b4aff8.jpg)