พิธีทำบุญเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องในโอกาสครบรอบวันสวรรคต
20 กรกฎาคม 2566
คณะทันตแพทยศาสตร์
รศ.ทพ.ทะนง ฉัตรอุทัย อดีตคณบดี ผศ.ทพ.ดร.นฤมนัส คอวนิช คณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ และ ศ.คลินิก ทพ.การุณ เวโรจน์ นายกสมาคมศิษย์เก่าทันตแพทย์เชียงใหม่ พร้อมด้วยผู้บริหาร และบุคลากร คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้จัดพิธีทำบุญเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี เนื่องในโอกาสครบรอบวันสวรรคต และจัดพิธีบังสุกุล อุทิศส่วนกุศลให้แก่ รศ.ทพ.สัมพันธ์ ศรีสุวรรณ อดีตคณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม 2566 ณ วัดศรีโสดา พระอารามหลวง จ.เชียงใหม่
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/863753ea-8477-47b3-ac66-7615ddad5a60.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/3529e6ac-42b9-4e1b-a6ed-89def34a685e.jpg)