คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ร่วมกับ งานบริการสนับสนุนนักศึกษาพิการ มช.- DSS CMU จัดกิจกรรมเพื่อนช่วยเพื่อน
กิจกรรมการให้บริการทางทันตกรรม แก่นักศึกษาผู้พิการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมี ผศ.ทพญ.ดร.สการัตห์ ณ ลำปาง รองคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กรและกิจการพิเศษ เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม และการแสดงดนตรีโฟล์คซองจากนักศึกษาผู้พิการ
พร้อมได้รับความร่วมมือจาก คณะเทคนิคการแพทย์ และคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในการจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ อาทิ
- การตรวจสุขภาพ
- การนวดบำบัด
- กายบริหาร
- การประเมินความเครียด
- สอนแปรงฟัน
เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2567 ณ คณะทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](/Content/Article/2024/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/4dfc83c8-f788-4206-9a95-172e5fd97247.jpg)
![](/Content/Article/2024/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/808c6bca-40d8-48e7-bfb6-173e73f2f31b.jpg)
![](/Content/Article/2024/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/213b3713-b59f-4c2a-b32a-bbd71f473609.jpg)
![](/Content/Article/2024/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/386001d2-08ab-4fba-93cd-93862e60ee4f.jpg)
![](/Content/Article/2024/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/554b6d0b-41fc-4a0a-80f6-b02e88f46383.jpg)