รศ.ทพญ.สั่งสม ประภายสาธก รองคณบดีฝ่ายบริหาร คณะทันตแพทยศาสตร์ พร้อมด้วยบุคลากรคณะฯ เข้าร่วมพิธีสืบชะตาและพิธีทำบุญเมืองเชียงใหม่ ประจำปี 2566 เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่บ้านเมือง รวมทั้งเป็นการอนุรักษ์และฟื้นฟูวัฒนธรรมและประเพณีอันดีงามของเมืองเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2566 ณ หน่วยพิธีประตูสวนดอก
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/3d8843b0-968c-44fa-a7fa-8ef0308eca73.jpg)
![](/Content/Article/2023/1e1a14ac-2847-4b5b-8118-3cd0d4df53d1/c4b542bb-8c91-4240-bc3b-b3a6b7e7bd5e.jpg)